माळशिरस तालुक्याला लाभलेला एक अविस्मरणीय हिरा ॲड. राहुल वाघमोडे पाटील

फोंडशिरस (बारामती झटका)
माळशिरस तालुक्याच्या मातीतून घडलेले, तरुणांचे प्रेरणास्थान आणि सर्वसामान्यांच्या गळ्यातील ताईत म्हणून ओळखले जाणारे ॲड. राहुल वाघमोडे पाटील आज तालुक्याच्या विकासात एक महत्त्वाचे नाव बनले आहे. त्यांच्या कार्याची झेप आणि जनतेशी असलेली नाळ हीच त्यांची खरी ओळख ठरते.
महाराष्ट्र राज्याचे उपमुख्यमंत्री माननीय श्री. एकनाथ शिंदे साहेब यांच्या खास विश्वासातील म्हणूनही राहुलजींची ओळख निर्माण झाली आहे. त्यांच्या मार्गदर्शनाखाली राहुलजींनी माळशिरस तालुक्यात अनेक प्रश्नांना गती दिली आहे.
आरोग्य, शिक्षण, सामाजिक बांधिलकी या सर्व क्षेत्रात त्यांनी जाणीवपूर्वक आणि सातत्याने काम करत लोकांचा विश्वास संपादन केला आहे. विशेषतः तरुणांच्या अडचणी समजून घेऊन त्यांना योग्य दिशा देणे, रोजगाराच्या संधी निर्माण करणे आणि त्यांच्या स्वप्नांना बळ देणे हे त्यांचे प्रमुख ध्येय आहे.
शेतकरी, कष्टकरी, कामगार आणि वंचित घटकांच्या समस्यांवर त्यांनी विशेष लक्ष केंद्रित केले आहे. संकटात सापडलेल्या प्रत्येक व्यक्तीसाठी ते आधारवड ठरत आहेत. “मी माळशिरस तालुक्याच्या मातीमध्ये जन्मलो आहे, ही माती माझी माता आहे आणि त्या मातेसाठी सेवा करणे हे माझे प्रथम कर्तव्य आहे,” हा त्यांचा विचार त्यांच्या प्रत्येक कृतीतून दिसून येतो.
राहुलजी नेहमी सांगतात की, “माझा जन्म स्वतःसाठी नसून माळशिरस तालुक्यातील जनतेची सेवा करण्यासाठी झाला आहे. गोरगरिबांना आधार देण्यासाठी आणि संकटात त्यांची ढाल बनण्यासाठीच मी जन्माला आलो आहे.” त्यांच्या या निस्वार्थ भावनेमुळेच ते आज जनतेच्या मनात विशेष स्थान निर्माण करू शकले आहेत.
श्री स्वामी समर्थ यांच्यावरील श्रद्धा आणि सेवाभाव यांच्या जोरावर त्यांनी आपले आयुष्य समाजकार्याला वाहिले आहे. त्यांच्या कार्यामुळे माळशिरस तालुक्याला एक नवी उर्जा, नवा आत्मविश्वास आणि नवी दिशा मिळत आहे.
आज ॲड. राहुल वाघमोडे पाटील हे नाव केवळ एक व्यक्ती नसून एक विचार, एक प्रेरणा आणि एक विश्वास बनले आहे. त्यांच्या या अथक प्रयत्नांमुळे माळशिरस तालुक्याचा विकास अधिक वेगाने आणि सकारात्मक दिशेने होत राहील, यात शंका नाही.
नवनवीन बातम्या व ताज्या घडामोडी पाहण्याकरिता बारामती झटका, संपादक – श्रीनिवास कदम पाटील, ९८५०१०४९१४ हा नंबर आपल्या व्हाट्सअप ग्रुपमध्ये समाविष्ट करावा.



